ข้อมูลยาข้อมูลสำหรับประชาชนและบุคลากรทางการแพทย์
| ชื่อสารสำคัญ : | tropicamide+phenylephrine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | MYDRIA MAC |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | (0.8 G+5 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | แม็กซิมอินเตอร์คอร์ปอร์เรชั่น จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 15116/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | bupivacaine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | MARCAINE 0.5% |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เจ เอส วิชั่น จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 23/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mosapride |
| ชื่อทางการค้า : | MAZT (5 MG TABLET) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท สยามเภสัช จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 6/63(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | ketoconazole |
| ชื่อทางการค้า : | MACRONAZOL CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 2%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แมคโครฟาร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 111/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone+neomycin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | MEDINA |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.1 G+0.35 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ที. แมน ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 27/63 |