ข้อมูลยาข้อมูลสำหรับประชาชนและบุคลากรทางการแพทย์
| ชื่อสารสำคัญ : | rituximab |
| ชื่อทางการค้า : | MABTHERA (1400 MG SOLUTION FOR SUBCUTANEOUS INJECTION) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1400 mg/11.7 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โรชไทยแลนด์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 4/60(NB) |
| ยาคล้ายกัน : | 1 |
| ชื่อสารสำคัญ : | baclofen |
| ชื่อทางการค้า : | MACLOTEN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โมเดิร์น ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 109/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | bromhexine |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOHOF |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 8 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อินแพคฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 123/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | cetirizine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | MARTEC SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 5 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อินแพคฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 133/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | magnesium hydroxide |
| ชื่อทางการค้า : | MILK OF MAGNESIA C.B. |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | 1.2 gm/15 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เจริญเภสัชแล็บ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 135/63 |