ข้อมูลยาข้อมูลสำหรับประชาชนและบุคลากรทางการแพทย์
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOSAL SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 30 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สุพงษ์เภสัช, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 444/36 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOLAX SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 30 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บูรพาโอสถ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 597/36 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MUCONOR SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 30 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | นิวไลฟ์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 310/40 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MUCODIC SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 30 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เมดิซีน โปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 901/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOLID (SYRUP ) |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 30 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 198/46 |