ข้อมูลยาข้อมูลสำหรับประชาชนและบุคลากรทางการแพทย์
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOBROX SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 30 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บางกอกแล็ป แอนด์ คอสเมติค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 29/47 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOSTAR SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 30 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 576/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MUCIL |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 30 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูโทเปี้ยน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 608/31 |
| ยาคล้ายกัน : | 8 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOLYSE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 30 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูโทเปี้ยน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 895/31 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MUCON |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 30 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 1A 184/33 |
| ยาคล้ายกัน : | 3 |