ข้อมูลยาข้อมูลสำหรับประชาชนและบุคลากรทางการแพทย์
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOLID JUNIOR |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 15 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 56/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOLID JUNIOR |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 15 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 57/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOD-15 SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 15 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เมดิซีน โปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 441/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOLYSE SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 30 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูโทเปี้ยน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 15/35 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MUCON SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 30 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 1A 165/36 |
| ยาคล้ายกัน : | 1 |