ข้อมูลยาข้อมูลสำหรับประชาชนและบุคลากรทางการแพทย์
| ชื่อสารสำคัญ : | carbocisteine |
| ชื่อทางการค้า : | MURHINOL 250 SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 250 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บางกอกแล็ป แอนด์ คอสเมติค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 27/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | carbocisteine |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOFLEM-250 SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 250 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | นิวไลฟ์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 441/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | carbocisteine |
| ชื่อทางการค้า : | MYTUSSIN |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 250 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอช.เค.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 156/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | carbocisteine |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOSIL |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 375 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 1A 364/37 |
| ชื่อสารสำคัญ : | carbocisteine |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOLEX |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 375 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | โอสถอินเตอร์ แลบบอราทอรีส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 377/39 |