ข้อมูลยาข้อมูลสำหรับประชาชนและบุคลากรทางการแพทย์
| ชื่อสารสำคัญ : | bromhexine |
| ชื่อทางการค้า : | MEDHEXINE TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 8 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เคมีภัณฑ์ เมดิคอล จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 450/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | carbocisteine |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOFLEM-375 CAPSULES |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 375 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | นิวไลฟ์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 449/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | carbocisteine |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOSIL 100 |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 100 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 1A 412/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | carbocisteine |
| ชื่อทางการค้า : | MURHINOL 100 SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 100 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บางกอกแล็ป แอนด์ คอสเมติค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 391/45 |
| ชื่อสารสำคัญ : | carbocisteine |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOLEX KIDS |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 100 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | โอสถอินเตอร์ แลบบอราทอรีส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 12/47 |