ข้อมูลยาข้อมูลสำหรับประชาชนและบุคลากรทางการแพทย์
| ชื่อสารสำคัญ : | carbocisteine |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOMEX |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 375 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 281/40 |
| ชื่อสารสำคัญ : | carbocisteine |
| ชื่อทางการค้า : | MUFLEX TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 375 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.โอ.เคมีคอลส์ (1979) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1074/44 |
| ชื่อสารสำคัญ : | carbocisteine |
| ชื่อทางการค้า : | MURHINOL |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 375 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บางกอกแล็ป แอนด์ คอสเมติค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 467/46 |
| ชื่อสารสำคัญ : | carbocisteine |
| ชื่อทางการค้า : | MYTUSSIN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 375 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอช.เค.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 155/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MUCON 15 |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 15 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 1A 655/41 |