ข้อมูลยาข้อมูลสำหรับประชาชนและบุคลากรทางการแพทย์
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOLAX |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 30 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บูรพาโอสถ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 287/34 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOPEC |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 30 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แมคโครฟาร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 307/36 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MUCONOR |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 30 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | นิวไลฟ์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 657/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MOVENT |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 30 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ชุมชนเภสัชกรรม จำกัด (มหาชน), บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 375/42 |
| ยาคล้ายกัน : | 1 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MUCODIC |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 30 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เมดิซีน โปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 665/42 |