ข้อมูลยาข้อมูลสำหรับประชาชนและบุคลากรทางการแพทย์
| ชื่อสารสำคัญ : | brompheniramine+phenylephrine+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | PHEMINE TABLET |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 4 MG+10 MG+100 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | ที. แมน ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 294/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | diphenhydramine+ammonium chloride+sodium citrate |
| ชื่อทางการค้า : | PHADRYL |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (12.5 MG+125 MG+50 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | บูรพาโอสถ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 35/40 |
| ยาคล้ายกัน : | 1 |
| ชื่อสารสำคัญ : | bromhexine |
| ชื่อทางการค้า : | PREMOBROM TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 8 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | นิวไลฟ์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1312/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | POLIBROXOL |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 30 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | โปลิฟาร์ม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 354/35 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dextromethorphan hydrobromide |
| ชื่อทางการค้า : | PUSIRAN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 15 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แอตแลนติค จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 222/27 |
| ยาคล้ายกัน : | 1 |