ข้อมูลยาข้อมูลสำหรับประชาชนและบุคลากรทางการแพทย์
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | PROASMA - T SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 1.5 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เมดิซีน โปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1105/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | PROASMA-T |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เมดิซีน โปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1106/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | PIPTANYL |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เพรซิเดนท์ อินเตอร์ ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 444/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | doxofylline |
| ชื่อทางการค้า : | PUROXAN |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 100 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 2/47(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | doxofylline |
| ชื่อทางการค้า : | PUROXAN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 400 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 3/47(N) |