ข้อมูลยาข้อมูลสำหรับประชาชนและบุคลากรทางการแพทย์
| ชื่อสารสำคัญ : | bupivacaine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | MARCAINE SPINAL HEAVY, SOLUTION 5MG/ML |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เจ เอส วิชั่น |
| เลขทะเบียน : | 1C 25/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | moxifloxacin |
| ชื่อทางการค้า : | MOXI-MAC EYE DROPS |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แม็กซิมอินเตอร์คอร์ปอร์เรชั่น จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 22/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | bortezomib |
| ชื่อทางการค้า : | MYBORTE |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 3.5 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ด็อกเตอร์ เรดดี้ส์ แลบบอราทอรี่ส์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 63/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | diclofenac sodium |
| ชื่อทางการค้า : | MASAREN |
| รูปแบบ : | film coated tablet |
| ความแรง : | 25 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท พอนด์ เคมีคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 186/62 |
| ยาคล้ายกัน : | 1 |
| ชื่อสารสำคัญ : | memantine |
| ชื่อทางการค้า : | MEMXA ORAL SOLUTION |
| รูปแบบ : | oral solution |
| ความแรง : | 5 mg/0.5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ยูนีซัน จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 50/62(NG) |