ข้อมูลยาข้อมูลสำหรับประชาชนและบุคลากรทางการแพทย์
| ชื่อสารสำคัญ : | hypromellose (hydroxypropyl methyl cellulose ) |
| ชื่อทางการค้า : | MILTEAR |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 3 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | มิลลิเมด บีเอฟเอส จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 296/52 |
| ยาคล้ายกัน : | 1 |
| ชื่อสารสำคัญ : | acetylcysteine |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOMIX |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 200 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ภิญโญฟาร์มาซี, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 126/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | gadobenic acid |
| ชื่อทางการค้า : | MULTIHANCE |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 334 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | อินเตอร์ฟาร์มาแคร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 45/53(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | Multivitamins, other combinations |
| ชื่อทางการค้า : | MAMARINE L-LYSINE AND MULTIVITAMIN |
| รูปแบบ : | oral solution |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 35/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Multivitamins, other combinations |
| ชื่อทางการค้า : | MAMARINE L-LYSINE AND MULTIVITAMIN FORTE |
| รูปแบบ : | oral solution |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 36/62 |