ข้อมูลยาข้อมูลสำหรับประชาชนและบุคลากรทางการแพทย์
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone+neomycin sulfate+polymyxin B sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | MAXITROL (OINTMENT) |
| รูปแบบ : | eye ointment |
| ความแรง : | (1 MG+5 MG+6,000 IU)/1 G |
| ผู้รับอนุญาต : | โนวาร์ตีส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 28/60 |
| ชื่อสารสำคัญ : | carbachol |
| ชื่อทางการค้า : | MIOSTAT |
| รูปแบบ : | injection for intraocular |
| ความแรง : | 0.1 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | อัลคอน แลบอราทอรีส์(ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 236/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | timolol+dorzolamide |
| ชื่อทางการค้า : | MARDOZIA EYE DROPS SOLUTION |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | (5 MG+20 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ซิมเจนส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 1/58(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | tetryzoline |
| ชื่อทางการค้า : | MANO EYE DROPS |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 0.5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 491/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | antazoline hydrochloride+tetrahydrozoline hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | MILLIOPH EYEDROP |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | (0.5 MG+0.4 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | มิลลิเมด บีเอฟเอส จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 9/62 |