ข้อมูลยาข้อมูลสำหรับประชาชนและบุคลากรทางการแพทย์
| ชื่อสารสำคัญ : | meropenem |
| ชื่อทางการค้า : | MEROGRAM 1000 |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอ พี แอล ฟาร์มาไทย |
| เลขทะเบียน : | 1C 27/64(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | memantine |
| ชื่อทางการค้า : | MEMANTIA ORAL SOLUTION |
| รูปแบบ : | oral solution |
| ความแรง : | 5 mg/0.5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โปลิฟาร์ม จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 33/64(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | pyridostigmine bromide |
| ชื่อทางการค้า : | MESSAMINE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 60 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เภสัชกรรมศรีประสิทธิ์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 203/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chloroquine phosphate |
| ชื่อทางการค้า : | MALACIN |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 40 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ.เอ็น.บี.ลาบอราตอรี่ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 232/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | montelukast sodium |
| ชื่อทางการค้า : | MONTEK 10 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อินเตอร์ ฟาร์มา จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1A 31/64(NG) |