ข้อมูลยาข้อมูลสำหรับประชาชนและบุคลากรทางการแพทย์
| ชื่อสารสำคัญ : | carbocisteine |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOFLEX KIDS SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 100 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อินแพคฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 148/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium chloride |
| ชื่อทางการค้า : | MEDIC-SALINE |
| รูปแบบ : | preparation for irrigation |
| ความแรง : | 0.9 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท สหแพทย์เภสัช จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 202/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ethinylestradiol+levonorgestrel |
| ชื่อทางการค้า : | MICROLENYN 50 ED |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 50 MCG+0.125 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนสามัญนิติบุคคลโรงงานเภสัชกรรม พอนด์ เคมีคอล (ประเทศไทย) |
| เลขทะเบียน : | 2A 35/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | cyproterone+ethinylestradiol |
| ชื่อทางการค้า : | MATE-99 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 MG+35 MCG |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนสามัญนิติบุคคลโรงงานเภสัชกรรม พอนด์ เคมีคอล (ประเทศไทย) |
| เลขทะเบียน : | 2A 36/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | cyproterone+ethinylestradiol |
| ชื่อทางการค้า : | MATE - 99 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 MG+35 MCG |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนสามัญนิติบุคคลโรงงานเภสัชกรรม พอนด์ เคมีคอล (ประเทศไทย) |
| เลขทะเบียน : | 2A 43/64 |