ข้อมูลยาข้อมูลสำหรับประชาชนและบุคลากรทางการแพทย์
| ชื่อสารสำคัญ : | mefenamic acid |
| ชื่อทางการค้า : | MEFENAC 500 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท สหการโอสถ (1996) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 109/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | carbocisteine |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOFLEX SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 250 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อินแพคฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 82/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOVON |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 30 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ฮีโร่มัยซิน ฟาร์ม่า จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 125/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | insulin (human);Biphasic isophane insulin |
| ชื่อทางการค้า : | Mixtardฎ 30 Penfillฎ |
| รูปแบบ : | suspensions for injections or infusions |
| ความแรง : | 100 iu/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โนโวนอร์ดิสค์ฟาร์มา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 9/64(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | praziquantel |
| ชื่อทางการค้า : | MYCOTRICIDE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 600 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 15106/64 |