ข้อมูลยาข้อมูลสำหรับประชาชนและบุคลากรทางการแพทย์
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOVON |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 30 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ฮีโร่มัยซิน ฟาร์ม่า จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 125/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | insulin (human);Biphasic isophane insulin |
| ชื่อทางการค้า : | Mixtardฎ 30 Penfillฎ |
| รูปแบบ : | suspensions for injections or infusions |
| ความแรง : | 100 iu/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โนโวนอร์ดิสค์ฟาร์มา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 9/64(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | praziquantel |
| ชื่อทางการค้า : | MYCOTRICIDE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 600 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 15106/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | carbocisteine |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOFLEX KIDS SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 100 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อินแพคฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 148/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium chloride |
| ชื่อทางการค้า : | MEDIC-SALINE |
| รูปแบบ : | preparation for irrigation |
| ความแรง : | 0.9 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท สหแพทย์เภสัช จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 202/64 |