ข้อมูลยาข้อมูลสำหรับประชาชนและบุคลากรทางการแพทย์
| ชื่อสารสำคัญ : | metronidazole |
| ชื่อทางการค้า : | METROLEX TABLET 200 MG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 70/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | metronidazole |
| ชื่อทางการค้า : | METROCIDE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | สหแพทย์เภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 579/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | metronidazole |
| ชื่อทางการค้า : | METRIZOLE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | โฟร์ตี้ทู สยามเมดิแคร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1678/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | metronidazole |
| ชื่อทางการค้า : | METRAZOLE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เยนเนอร์ราลดรั๊กส์เฮ้าส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 877/28 |
| ยาคล้ายกัน : | 1 |
| ชื่อสารสำคัญ : | metronidazole |
| ชื่อทางการค้า : | MANODAZOLE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 268/29 |