ข้อมูลยาข้อมูลสำหรับประชาชนและบุคลากรทางการแพทย์
| ชื่อสารสำคัญ : | finasteride |
| ชื่อทางการค้า : | PROSTERIDE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แอตแลนติค จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 19/50(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | finasteride |
| ชื่อทางการค้า : | PROSCAR |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ออร์กานอน (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 56/55(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | serenoa repens |
| ชื่อทางการค้า : | PERMIXON 160 MG |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 160 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บีเจซี เฮลท์แคร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 50/61(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate |
| ชื่อทางการค้า : | PHENODEX |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 4 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เวสโก ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 2506/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | prednisolone |
| ชื่อทางการค้า : | PREDNERSONE CAPSULES |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เยนเนอร์ราลดรั๊กส์เฮ้าส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1973/28 |