ข้อมูลยาข้อมูลสำหรับประชาชนและบุคลากรทางการแพทย์
| ชื่อสารสำคัญ : | rabeprazole |
| ชื่อทางการค้า : | PARIET (10 MG) |
| รูปแบบ : | enteric-coated tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอไซ (ประเทศไทย) มาร์เก็ตติ้ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 23/42(N) |
| ยาคล้ายกัน : | 1 |
| ชื่อสารสำคัญ : | rabeprazole |
| ชื่อทางการค้า : | PARIET (20 MG) |
| รูปแบบ : | enteric-coated tablet |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | อินเตอร์ไทย ฟาร์มาซูติเคิ้ล แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1B 6/42(N) |
| ยาคล้ายกัน : | 1 |
| ชื่อสารสำคัญ : | rabeprazole |
| ชื่อทางการค้า : | PARIET (20 MG) |
| รูปแบบ : | enteric-coated tablet |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอไซ (ประเทศไทย) มาร์เก็ตติ้ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 24/42(N) |
| ยาคล้ายกัน : | 1 |
| ชื่อสารสำคัญ : | peppermint oil |
| ชื่อทางการค้า : | PEPPERMINT SPIRIT |
| รูปแบบ : | oral solution |
| ความแรง : | 10 ml/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | วิทยาศรม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 2288/29 |
| ยาคล้ายกัน : | 1 |
| ชื่อสารสำคัญ : | peppermint oil |
| ชื่อทางการค้า : | PEPPERMINT SPIRIT |
| รูปแบบ : | oral solution |
| ความแรง : | 10 ml/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | อันอันโอสถ, ห้างหุ้นส่วนจำกัด โรงงานผลิตยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 2434/29 |
| ยาคล้ายกัน : | 1 |