ข้อมูลยาข้อมูลสำหรับประชาชนและบุคลากรทางการแพทย์
| ชื่อสารสำคัญ : | methylrosaniline (gentian violet) |
| ชื่อทางการค้า : | PYRAD - VIOLET |
| รูปแบบ : | topical solution |
| ความแรง : | 0.5 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สหการโอสถ (1996) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 672/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | pramocaine (pramoxine) |
| ชื่อทางการค้า : | PRIMOLY GEL |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | 1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | เยนเนอร์ราลดรั๊กส์เฮ้าส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 85/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | diphenhydramine+calamine |
| ชื่อทางการค้า : | PROPHADRYL LOTION |
| รูปแบบ : | suspension |
| ความแรง : | (1 G+8 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ปรูฟฟ์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 966/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | diphenhydramine+calamine+zinc oxide |
| ชื่อทางการค้า : | PATAR LOTION |
| รูปแบบ : | suspension |
| ความแรง : | (1 G+10 G+3 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | พาตาร์แลบ (2517) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 76/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | gentamicin |
| ชื่อทางการค้า : | PHARACIN |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์สเป็ค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1253/31 |