ข้อมูลยาข้อมูลสำหรับประชาชนและบุคลากรทางการแพทย์
| ชื่อสารสำคัญ : | dextromethorphan+guaifenesin+terpin hydrate |
| ชื่อทางการค้า : | METHOPINE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 15 MG+100 MG+130 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บูรพาโอสถ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 15/36 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dextromethorphan+bromhexine |
| ชื่อทางการค้า : | MCXY COUGH |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 15 MG+8 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | มิลลิเมด จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 7/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | brompheniramine+paracetamol |
| ชื่อทางการค้า : | MERCID |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 4 MG+500 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | มาซา แลบ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 50/37 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorpheniramine+paracetamol |
| ชื่อทางการค้า : | MANOGEN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 1 MG+300 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 2A 176/36 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorpheniramine+paracetamol+phenylephrine |
| ชื่อทางการค้า : | MEDDY SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (2 MG+120 MG+5 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เมดิซีน โปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 288/41 |