ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | ascorbic acid (vit C) |
| ชื่อทางการค้า : | FA C - 50 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 180/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ferric hydroxide polymaltose complex+folic acid |
| ชื่อทางการค้า : | FERCIROL |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 100 MG+0.55 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด บีเอฟเอส จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 15158/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ferrous fumarate+cyanocobalamin+folic acid |
| ชื่อทางการค้า : | FERROVIT |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 162 MG+7.5 MCG+0.75 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 2A 15135/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ferrous fumarate+riboflavin (vitamin B2)+cyanocobalamin(vitamin B12)+vitamin C+folic acid |
| ชื่อทางการค้า : | Ferrovit C |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 60 MG+5 MG+0.015 MG+50 MG+0.8 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 2A 15102/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | enalapril maleate |
| ชื่อทางการค้า : | FAPRIL 5 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 259/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | enalapril maleate |
| ชื่อทางการค้า : | FAPRIL 10 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 260/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | enalapril maleate |
| ชื่อทางการค้า : | FAPRIL 20 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 261/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fluocinolone acetonide |
| ชื่อทางการค้า : | FLUOLAR CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.025%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 275/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | clotrimazole |
| ชื่อทางการค้า : | FADAVAG 100 |
| รูปแบบ : | vaginal tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 258/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | alfuzosin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | FUZOSIN 10 |
| รูปแบบ : | SR tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท พอนด์ เคมีคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 15138/65(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | norfloxacin |
| ชื่อทางการค้า : | FOXINON |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 400 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 290/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fulvestrant |
| ชื่อทางการค้า : | FULEVEX |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 250 mg/5 ml prefilled syringe |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 3/65(NG) |
