ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | ethinylestradiol+desogestrel |
| ชื่อทางการค้า : | FEMINE 30 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 30 MCG+0.15 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด บีเอฟเอส จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 15249/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | favipiravir |
| ชื่อทางการค้า : | FAPIVIR |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอดวานซ์ ฟาร์มาซูติคอล แมนูเฟคเจอริ่ง จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 35/65(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | cinnarizine |
| ชื่อทางการค้า : | FAGERON |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 25 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัทห้างขายยา ตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 330/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | benralizumab |
| ชื่อทางการค้า : | FASENRA |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 30 mg/1 prefilled syringe(1 ml) |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอสตร้าเซนเนก้า (ประเทศไทย) |
| เลขทะเบียน : | 1C 15058/62(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | rifampicin+isoniazid+ethambutol hydrochloride+pyrazinamide |
| ชื่อทางการค้า : | FORECOX - TRAC |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 150 MG+75 MG+275 MG+400 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอตแลนต้า เมดดิคแคร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 13/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | acetylcysteine |
| ชื่อทางการค้า : | FLUCIL-600 |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 600 mg/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท พอนด์ เคมีคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 414/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | finerenone |
| ชื่อทางการค้า : | FIRIALTA 10 MG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไบเออร์ไทย จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 7/66(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | finerenone |
| ชื่อทางการค้า : | FIRIALTA 20 MG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไบเออร์ไทย จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 8/66(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | fusidic acid |
| ชื่อทางการค้า : | FATICIN |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 2%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เภสัชกรรมศรีประสิทธิ์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 43/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Oral rehydration salt formulations |
| ชื่อทางการค้า : | FASCINO O.R.S. |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัทห้างขายยา ตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 37/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Multivitamins, plain |
| ชื่อทางการค้า : | FULOMIN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไทยแจแปนแลบบอเรตอรี่ส์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 66/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fenofibrate |
| ชื่อทางการค้า : | FENOCHOL 200 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แคสป้า ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 28/66 |
