ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | indometacin |
| ชื่อทางการค้า : | FINDO |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 25 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 205/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | piroxicam |
| ชื่อทางการค้า : | FASDEN |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 202/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | piroxicam |
| ชื่อทางการค้า : | FLAMIC (20 MG CAPSULE) |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท สยามเภสัช จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 312/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ibuprofen |
| ชื่อทางการค้า : | FAFEN PAEDIATRIC SUSPENSION |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | 100 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 164/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mefenamic acid |
| ชื่อทางการค้า : | FASTAN |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 206/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | glucosamine |
| ชื่อทางการค้า : | FLOWAMED POWDER |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 1500 mg/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด บีเอฟเอส จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 15168/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | glucosamine+chondroitin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | FLEXSA PLUS (1500 MG/1200 MG) |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | (1500 MG+1200 MG)/1 ซอง |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 2A 1/65(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | FASMA |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 99/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | silicones(simethicone) |
| ชื่อทางการค้า : | FA - GAS |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัทห้างขายยา ตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 331/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fluocinolone acetonide |
| ชื่อทางการค้า : | FLUOSTAR CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.025%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัทห้างขายยา ตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 357/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorhexidine gluconate |
| ชื่อทางการค้า : | FASCINO S.M.W. |
| รูปแบบ : | cleansing preparation |
| ความแรง : | 4 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัทห้างขายยา ตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 329/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ethinylestradiol+desogestrel |
| ชื่อทางการค้า : | FEMINE 30 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 30 MCG+0.15 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด บีเอฟเอส จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 15248/65 |
