ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | fluocinolone acetonide+neomycin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | FLUOLAR - N CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (25 MG+0.5 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัทห้างขายยา ตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 39/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone+clotrimazole |
| ชื่อทางการค้า : | FANGO-BD CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.1 G+1 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท บางกอกแล็ป แอนด์ คอสเมติค จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 2A 70/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | finasteride |
| ชื่อทางการค้า : | FINASTERIDE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 1 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท บางกอกแล็ป แอนด์ คอสเมติค จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1A 25/66(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | clomifene |
| ชื่อทางการค้า : | FERTICLO |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ฟาร์มาแลนด์ (1982) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 29/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | flutamide |
| ชื่อทางการค้า : | FLUTAFARM |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนจำกัด ภิญโญฟาร์มาซี |
| เลขทะเบียน : | 1C 14/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | methyl salicylate+menthol+eugenol+peppermint oil+turpentine oil |
| ชื่อทางการค้า : | FASCINO DEPANE CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัทห้างขายยา ตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 36/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | paracetamol |
| ชื่อทางการค้า : | FARMARS(R) PARACETAMOL 500 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อินแพคฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 30/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | FASMA EXPECTORANT |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (1.5 MG+66.5 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัทห้างขายยา ตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 38/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | acetylcysteine |
| ชื่อทางการค้า : | FLUCIL |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 100 mg/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท พอนด์ เคมีคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 59/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | acetylcysteine |
| ชื่อทางการค้า : | FLUCIL-EF |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 200 mg/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท พอนด์ เคมีคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 87/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fulvestrant |
| ชื่อทางการค้า : | FULVETANT |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แรนแบ็กซี่ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 32/66(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | factor VIII inhibitor bypassing activity |
| ชื่อทางการค้า : | FEIBA 50 U/ML |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ทาเคดา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 11/66(B) |
