ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | oseltamivir phosphate |
| ชื่อทางการค้า : | FLUKARE 30 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 30 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ฐิติรัตน์สานนท์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 33/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | oseltamivir phosphate |
| ชื่อทางการค้า : | FLUKARE 45 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 45 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ฐิติรัตน์สานนท์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 34/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | oseltamivir phosphate |
| ชื่อทางการค้า : | FLUKARE 75 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 75 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ฐิติรัตน์สานนท์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 35/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | formoterol and beclometasone dipropionate |
| ชื่อทางการค้า : | FOSTER NEXTHALER |
| รูปแบบ : | dry powders for inhaler (DPI) |
| ความแรง : | (6 MCG+100 MCG)/1 DOSE |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แปซิฟิค เฮลธ์แคร์ (ไทยแลนด์) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 15055/67(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | fusidic acid |
| ชื่อทางการค้า : | FUVIZEN CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 2%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอปคาร์ ฟาร์มาแลป (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 39/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fusidic acid |
| ชื่อทางการค้า : | FUDIC |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 2%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ที. แมน ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 73/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | lactobacillus fermentum |
| ชื่อทางการค้า : | FEMIVAG |
| รูปแบบ : | vaginal capsule |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 2C 3/65(NBC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | ceftazidime |
| ชื่อทางการค้า : | FOURTAM |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 77/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fosfomycin sodium |
| ชื่อทางการค้า : | FOSFOMYCIN SODIUM FOR INJECTION 4.0 GM |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 4 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนจำกัด ภิญโญฟาร์มาซี |
| เลขทะเบียน : | 1C 23/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | formoterol and beclometasone dipropionate |
| ชื่อทางการค้า : | FOSTER NEXTHALER |
| รูปแบบ : | dry powders for inhaler (DPI) |
| ความแรง : | (6 MCG+100 MCG)/1 DOSE |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แปซิฟิค เฮลธ์แคร์ (ไทยแลนด์) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 15055/67(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | loratadine |
| ชื่อทางการค้า : | FEXLORA KIDS |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เภสัชกรรมศรีประสิทธิ์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 83/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | loratadine |
| ชื่อทางการค้า : | FEXLORA |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เภสัชกรรมศรีประสิทธิ์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 84/67 |
