ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | Live Attenuated Influenza virus type A (H1N1),Live Attenuated Influenza virus type A (H3N2),Live Attenuated influenza virus type B (Victoria Lineage) |
| ชื่อทางการค้า : | FLUMIST |
| รูปแบบ : | vaccine |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | แอสตร้าเซนเนก้า (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 9/67(NBC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | fosaprepitant dimeglumine |
| ชื่อทางการค้า : | FOSAP |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 150 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แคมเบอร์ ฟาร์มาซูติคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 86/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone+fusidic acid |
| ชื่อทางการค้า : | FUDIC-B |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.05 G+2 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ที. แมน ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 15/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | glucosamine |
| ชื่อทางการค้า : | FLEXSA GS |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 1500 mg/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1A 101/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | diosmectite |
| ชื่อทางการค้า : | FOTAGEL SUSPENSION |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | 3 gm/20 ml 1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ดีซีเอฟ เฮลท์แคร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 56/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone+fusidic acid |
| ชื่อทางการค้า : | FUDIC - DUO |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.1 G+2 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ที.แมน ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 19/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | influenza, live attenuated |
| ชื่อทางการค้า : | FLUMIST |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอสตร้าเซนเนก้า (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 9/67(NBC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | fulvestrant |
| ชื่อทางการค้า : | FULVESTRANT KABI |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 250 mg/5 ml prefilled syringe |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เฟรเซนีอุส คาบี (ไทยแลนด์) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 164/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | fusidic acid |
| ชื่อทางการค้า : | FUSIDERM CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 2%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท บางกอกแล็ป แอนด์ คอสเมติค จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 122/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | metformin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | FORAMIC-850 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 850 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอช.เค.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 125/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fluvoxamine |
| ชื่อทางการค้า : | FLUVOXIN 50 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แรนแบ็กซี่ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 61/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fluvoxamine |
| ชื่อทางการค้า : | FLUVOXIN 100 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แรนแบ็กซี่ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 62/67 |
