ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | furosemide |
| ชื่อทางการค้า : | FUMIDE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไทย พี.ดี.เคมีคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 135/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenyl salicylate+menthol |
| ชื่อทางการค้า : | FLYING RABBIT MIST SALOL ET MENTHOL CHOCOLATE MINT FLAVOR |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท บอส ฟาร์มาแคร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 82/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenyl salicylate+menthol |
| ชื่อทางการค้า : | FLYING RABBIT MIST SALOL ET MENTHOL MIX BERRY FLAVOR |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท บอส ฟาร์มาแคร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 83/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | cefixime |
| ชื่อทางการค้า : | FICEF |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด บีเอฟเอส จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 63/66(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | finasteride |
| ชื่อทางการค้า : | FINASTERIDE 1 MG TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1A 59/66(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | fosfomycin trometamol |
| ชื่อทางการค้า : | FOSFOMICINA 3 G GRANULES FOR ORAL SOLUTION |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ส.เจริญเภสัชเทรดดิ้ง จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15002/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | fulvestrant |
| ชื่อทางการค้า : | FULVAFIT |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอ พี แอล ฟาร์มาไทย |
| เลขทะเบียน : | 1C 15064/66(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | furosemide |
| ชื่อทางการค้า : | FUMIDE INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 10 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไทย พี.ดี.เคมีคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 15/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | febuxostat |
| ชื่อทางการค้า : | FEBUXOSTAT SANDOZ 80 MG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 80 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แซนดอส (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 6/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | febuxostat |
| ชื่อทางการค้า : | FEBUTON F.C. TABLETS 80 MG (FEBUXOSTAT) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 80 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ยูเนียนเมดดิคอล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15012/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | febuxostat |
| ชื่อทางการค้า : | FARIC |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 80 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เภสัชกรรมศรีประสิทธิ์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 6/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | famotidine |
| ชื่อทางการค้า : | FAMOC 20 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เบอร์ลินฟาร์มาซูติคอลอินดัสตรี้ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 50/67 |
