ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | cefalexin |
| ชื่อทางการค้า : | FASLEX - 500 CAPSULE |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 129/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | piroxicam |
| ชื่อทางการค้า : | FLEXIDENE GEL |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | 0.5%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 15107/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium fluoride |
| ชื่อทางการค้า : | FLU - RIDE 0.25 MG |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 0.25 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท สหการโอสถ (1996) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 231/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | favipiravir |
| ชื่อทางการค้า : | FABIFLU |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ซาย ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 29/64(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | favipiravir |
| ชื่อทางการค้า : | FAVIR (200 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 32/64(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | FASOLVAN TABLET |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 30 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัทห้างขายยา ตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 223/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | finasteride |
| ชื่อทางการค้า : | FINASCIA |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 1 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 34/64(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | diclofenac |
| ชื่อทางการค้า : | FEITAS Diclofenac Patch |
| รูปแบบ : | plaster |
| ความแรง : | 15 mg/1 แผ่น |
| ผู้รับอนุญาต : | มัณฑนา มาร์เก็ตติ้ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 19/64(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | diclofenac |
| ชื่อทางการค้า : | FEITAS Diclofenac Patch Large |
| รูปแบบ : | plaster |
| ความแรง : | 30 mg/1 แผ่น |
| ผู้รับอนุญาต : | มัณฑนา มาร์เก็ตติ้ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 20/64(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | diclofenac |
| ชื่อทางการค้า : | FENAGEL |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | 1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 15102/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | letrozole |
| ชื่อทางการค้า : | FETROPEX |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอเพ็กซ์เซล่า จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 43/64(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | levetiracetam |
| ชื่อทางการค้า : | FOCALE 500 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เกร๊ต อิสเทอร์น ดรั๊ก จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 48/64(NG) |
