ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | famotidine |
| ชื่อทางการค้า : | FADINE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบโอแลป จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 187/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | azithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | FLOCTIL 200 |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 200 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูนีซัน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 42/63(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | azithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | FLOCTIL 100 |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 100 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูนีซัน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 43/63(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | ferric hydroxide polymaltose complex |
| ชื่อทางการค้า : | FERROSOL PM DROPS |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 50 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน เลิศสิงห์เภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 36/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | alfuzosin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | FLOTRAL |
| รูปแบบ : | SR tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แรนแบ็กซี่ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 5/64(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | famotidine |
| ชื่อทางการค้า : | FAMOFLUX 20 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 43/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | famotidine |
| ชื่อทางการค้า : | FAMOFLUX 40 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 40 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 44/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ceftazidime |
| ชื่อทางการค้า : | FORTADIME |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 17/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fulvestrant |
| ชื่อทางการค้า : | FEMCORD |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 250 mg/5 ml prefilled syringe |
| ผู้รับอนุญาต : | แอคคอร์ด เฮลท์แคร์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 17/64(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | mebendazole |
| ชื่อทางการค้า : | FUGACAR |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แจนเซ่น-ซีแลก จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15021/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | nadroparin calcium |
| ชื่อทางการค้า : | FRAXIPARINE |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 9500 IU/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เจ เอส วิชั่น |
| เลขทะเบียน : | 1C 3/64(B) |
| ชื่อสารสำคัญ : | icatibant |
| ชื่อทางการค้า : | FIRAZYR 30 MG |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 30 mg/3 ml prefilled syringe |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ทาเคดา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15088/64(NC) |
