ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | niraparib tosylate and abiraterone acetate |
| ชื่อทางการค้า : | AKEEGA (100MG/500MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 MG+500 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แจนเซ่น-ซีแลก จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 8/67(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | abiraterone acetate |
| ชื่อทางการค้า : | ABIRATRED 500 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ด็อกเตอร์ เรดดี้ส์ แลบบอราทอรี่ส์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 69/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | etanercept |
| ชื่อทางการค้า : | ALTEBREL |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 25 mg/pre-filled syringe(0.5 ml) |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอสอาร์เอส ไลฟ์ ไซเอนเซส (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 10/67(NBS) |
| ชื่อสารสำคัญ : | etoricoxib |
| ชื่อทางการค้า : | ARTHOXIB 60 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 60 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท พอนด์ เคมีคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 15064/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | etoricoxib |
| ชื่อทางการค้า : | ARTHOXIB 90 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 90 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท พอนด์ เคมีคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 15065/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | amitriptyline hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | AMITEC 10 FC |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ยูโทเปี้ยน จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 57/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | salmeterol and fluticasone |
| ชื่อทางการค้า : | AEROTIDE 250 NDC |
| รูปแบบ : | pressurized metered-dose inhaler (MDI) |
| ความแรง : | (25 MCG+250 MCG)/1 DOSE |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อินแพคฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 5/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | acetylcysteine |
| ชื่อทางการค้า : | ACEVIZ |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 600 mg/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท พรีเมด ฟาร์มา พลัส จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 27/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | insulin icodec |
| ชื่อทางการค้า : | AWIQLI |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 700 iu/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โนโวนอร์ดิสค์ฟาร์มา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 25/67(NBC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | aluminium hydroxide+magnesium hydroxide+simethicone |
| ชื่อทางการค้า : | ANTACIL PLUS |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 250 MG+250 MG+40 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไทยนครพัฒนา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 11/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | aluminium hydroxide+magnesium hydroxide+simethicone |
| ชื่อทางการค้า : | ACZOL |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 250 MG+250 MG+40 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไทยนครพัฒนา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 12/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amiodarone hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | AMIODARONE TABLETS 200 MG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนจำกัด ภิญโญฟาร์มาซี |
| เลขทะเบียน : | 1C 42/67 |
