ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | adenosine |
| ชื่อทางการค้า : | ADENOTROY |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 3 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เมอร์สเมดิก (ไทยแลนด์) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 132/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | insulin icodec |
| ชื่อทางการค้า : | AWIQLI |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 700 units/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โนโวนอร์ดิสค์ฟาร์มา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 25/67(NBC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | atosiban |
| ชื่อทางการค้า : | ATOSIBAN HYBIO 6.75 MG/0.9 ML SOLUTION FOR INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 6.75 mg/0.9 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอตแลนต้า เมดดิคแคร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 148/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | atosiban |
| ชื่อทางการค้า : | ATOSIBAN HYBIO 37.5 MG/5 ML CONCENTRATE FOR SOLUTION FOR INFUSION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 37.5 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอตแลนต้า เมดดิคแคร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 149/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | enzalutamide |
| ชื่อทางการค้า : | ALLUTAMIDE SOFT CAPSULE 40 MG |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 40 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อัลโวเจน (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15082/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | anastrozole |
| ชื่อทางการค้า : | ANAST |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 1 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 147/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | aripiprazole |
| ชื่อทางการค้า : | ARIPAZ-5 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 56/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | acetylcysteine |
| ชื่อทางการค้า : | ACC Sandoz (200 mg) |
| รูปแบบ : | efferverscent tablet |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แซนดอส (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 52/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | acetylcysteine |
| ชื่อทางการค้า : | ACC SANDOZ (600 MG) |
| รูปแบบ : | efferverscent tablet |
| ความแรง : | 600 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แซนดอส (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 53/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorpheniramine maleate |
| ชื่อทางการค้า : | ALLADINN |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 2 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท วี แอนด์ พี ลาบอราตอรี่ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 115/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | andexanet alfa |
| ชื่อทางการค้า : | ANDEXXA |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 200 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอสตร้าเซนเนก้า (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 31/67(NBC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | ASMOTAB TABLET |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอช.เค.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 2/68 |
