ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | ampicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | AMPI-DRY |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 125 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอช.เค.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 22/68 |
| ชื่อสารสำคัญ : | azacitidine |
| ชื่อทางการค้า : | AZADINE150 |
| รูปแบบ : | powder for suspension for injection |
| ความแรง : | 150 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอคคอร์ด เฮลท์แคร์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 56/68(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | azacitidine |
| ชื่อทางการค้า : | AZACITIDINE SEACROSS |
| รูปแบบ : | powder for suspension for injection |
| ความแรง : | 100 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท บีเจซี เฮลท์แคร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 62/68(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | ibuprofen |
| ชื่อทางการค้า : | ARTHDAL-400 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 400 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนสามัญ พรีเมด ฟาร์มา |
| เลขทะเบียน : | 1C 20/68 |
| ชื่อสารสำคัญ : | omeprazole |
| ชื่อทางการค้า : | AMOGIN KOMED |
| รูปแบบ : | enteric-coated capsule |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด บีเอฟเอส จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 748/68(E) |
| ชื่อสารสำคัญ : | Apixaban |
| ชื่อทางการค้า : | APIXTRA 2.5 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แคมเบอร์ ฟาร์มาซูติคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 114/68(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | Apixaban |
| ชื่อทางการค้า : | APIXTRA 5 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แคมเบอร์ ฟาร์มาซูติคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 115/68(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | Apixaban |
| ชื่อทางการค้า : | ALVOXABAN 2.5 MG FILM-COATED TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อัลโวเจน (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 110/68(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | Apixaban |
| ชื่อทางการค้า : | ALVOXABAN 5 MG FILM-COATED TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อัลโวเจน (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 111/68(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | Apixaban |
| ชื่อทางการค้า : | AXIBEL 5 MG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เภสัชกรรมศรีประสิทธิ์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 21/68(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | amiodarone hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | AMIOCOR |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 50 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอเบิ้ล เมดิคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 51/68 |
| ชื่อสารสำคัญ : | atorvastatin |
| ชื่อทางการค้า : | ASTORVA (40 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 40 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 24/68(NG) |
