ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | misoprostol |
| ชื่อทางการค้า : | ACE MISO |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 200 mcg |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนจำกัด ภิญโญฟาร์มาซี |
| เลขทะเบียน : | 1C 57/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ampicillin sodium+sulbactam sodium |
| ชื่อทางการค้า : | AUROPENNZ 1.5 |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | (1 G+500 MG)/1 VIAL |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอ พี แอล ฟาร์มาไทย |
| เลขทะเบียน : | 2C 2/68 |
| ชื่อสารสำคัญ : | abiraterone acetate |
| ชื่อทางการค้า : | ABYTONE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 169/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | Apixaban |
| ชื่อทางการค้า : | APIXAVA-2.5 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท วิวา เฮลท์แคร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 179/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | Apixaban |
| ชื่อทางการค้า : | APIXAVA-5 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท วิวา เฮลท์แคร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 180/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | lamivudine, abacavir and dolutegravir |
| ชื่อทางการค้า : | ABACAVIR, DOLUTEGRAVIR AND LAMIVUDINE TABLETS 600 MG/50 MG/300 MG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 300 MG+600 MG+50 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อินฟินิตี้ ฟาร์มาซูติคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 19/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | ticagrelor |
| ชื่อทางการค้า : | ALMINDA (FILM-COATED TABLETS 90 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 90 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอสตร้าเซนเนก้า (ประเทศไทย) |
| เลขทะเบียน : | 1C 46/67(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | erythropoietin alfa |
| ชื่อทางการค้า : | AIMAPEX 40000 |
| รูปแบบ : | solutions for injections in prefilled syringe |
| ความแรง : | 40,000 iu/1ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท สยามไบโอไซเอนซ์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 1/68(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | triamcinolone |
| ชื่อทางการค้า : | AMCINA |
| รูปแบบ : | oral paste |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอช.เค.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 23/68 |
| ชื่อสารสำคัญ : | isotretinoin |
| ชื่อทางการค้า : | ACNESTAR-10 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนจำกัด จีไอเอส ฟาร์มา |
| เลขทะเบียน : | 1C 19/68 |
| ชื่อสารสำคัญ : | tadalafil |
| ชื่อทางการค้า : | ACTILIS 5 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน เลิศสิงห์เภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 11/65(E) |
| ชื่อสารสำคัญ : | tadalafil |
| ชื่อทางการค้า : | ACTILIS 20 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน เลิศสิงห์เภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 13/65(E) |
