ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | isotretinoin |
| ชื่อทางการค้า : | ACNETREX 10 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1A 758/68(E) |
| ชื่อสารสำคัญ : | isotretinoin |
| ชื่อทางการค้า : | ACNETREX 20 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1A 759/68(E) |
| ชื่อสารสำคัญ : | cetrorelix |
| ชื่อทางการค้า : | ASPORELIX 0.25 |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 0.25 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนจำกัด ฟาร์อีสต์ฟาร์มาซูติคอล |
| เลขทะเบียน : | 1C 103/68(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | ampicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | AMPICILLIN 500 CAPSULE |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอช.เค.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 55/68 |
| ชื่อสารสำคัญ : | aztreonam |
| ชื่อทางการค้า : | ATTEMZ (1 G FOR INJECTION) |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท สยามฟาร์มาซูติคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 2/68(P) |
| ชื่อสารสำคัญ : | methotrexate |
| ชื่อทางการค้า : | AUROTRAX 2.5 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอ พี แอล ฟาร์มาไทย |
| เลขทะเบียน : | 1C 29/68 |
| ชื่อสารสำคัญ : | azacitidine |
| ชื่อทางการค้า : | AZACITIDINE FOR INJECTION 100 MG/VIAL |
| รูปแบบ : | powder for suspension for injection |
| ความแรง : | 100 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนจำกัด ภิญโญฟาร์มาซี |
| เลขทะเบียน : | 1C 124/68(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | afatinib |
| ชื่อทางการค้า : | AFATEK 20 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แคมเบอร์ ฟาร์มาซูติคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 107/68(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | afatinib |
| ชื่อทางการค้า : | AFATEK 30 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 30 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แคมเบอร์ ฟาร์มาซูติคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 108/68(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | afatinib |
| ชื่อทางการค้า : | AFATEK 40 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 40 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แคมเบอร์ ฟาร์มาซูติคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 109/68(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | mycophenolate sodium |
| ชื่อทางการค้า : | ACCOFIT180 |
| รูปแบบ : | enteric-coated tablet |
| ความแรง : | 180 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอคคอร์ด เฮลท์แคร์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 89/68(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | mycophenolate sodium |
| ชื่อทางการค้า : | ACCOFIT360 |
| รูปแบบ : | enteric-coated tablet |
| ความแรง : | 360 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอคคอร์ด เฮลท์แคร์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 90/68(NG) |
