ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | AMIXIN - 500 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอช.เค.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 42/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Respiratory Syncytial Virus (RSV) vaccine (recombinant, adjuvanted) |
| ชื่อทางการค้า : | AREXVY |
| รูปแบบ : | powder and suspension for suspension for injection |
| ความแรง : | 120 mcg/1 dose (0.5 ml) |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แกล็กโซสมิทไคล์น (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 12/67(NBC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | niraparib tosylate and abiraterone acetate |
| ชื่อทางการค้า : | AKEEGA (100MG/500MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 MG+500 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แจนเซ่น-ซีแลก จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 8/67(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | niraparib tosylate and abiraterone acetate |
| ชื่อทางการค้า : | AKEEGA (50MG/500MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 50 MG+500 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แจนเซ่น-ซีแลก จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 7/67(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | silicones(simethicone) |
| ชื่อทางการค้า : | AIRROX |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 80 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 706/67(E) |
| ชื่อสารสำคัญ : | colecalciferol |
| ชื่อทางการค้า : | AGEWELL VITAMIN D3 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 1000 iu |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ยูเมด้า จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 703/67(E) |
| ชื่อสารสำคัญ : | Apixaban |
| ชื่อทางการค้า : | APIXOKE 2.5 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1C 79/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | Apixaban |
| ชื่อทางการค้า : | APIXOKE 5 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1C 80/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | AMMOX 250 DRY SYRUP |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 250 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอช.เค.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 80/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | respiratory syncytial virus vaccines |
| ชื่อทางการค้า : | ABRYSVO |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | (RSV subgroup A 60 micrograms+RSV subgroup B 60 micrograms)/1 dose (0.5 ml) |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไฟเซอร์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 6/67(NBC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | azacitidine |
| ชื่อทางการค้า : | AZACT SPAL |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 100 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนจำกัด ภิญโญฟาร์มาซี |
| เลขทะเบียน : | 1C 42/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | niraparib tosylate and abiraterone acetate |
| ชื่อทางการค้า : | AKEEGA (50MG/500MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 50 MG+500 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แจนเซ่น-ซีแลก จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 7/67(NC) |
