ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | ethanol |
| ชื่อทางการค้า : | ATC ETHANOL |
| รูปแบบ : | cleansing preparation |
| ความแรง : | 70 ml/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัทโรงงานเภสัชกรรม แอตแลนติค จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 38/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | trifarotene |
| ชื่อทางการค้า : | AKLIEF |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 50 mcg/1 gm |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท กัลเดอร์มา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15086/66(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | AMOXI-DRY (DRY SYRUP) |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 125 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอช.เค.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 22/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | azithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | AZITABB |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอเชี่ยน ฟาร์มาซูติคัล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 1/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | rituximab |
| ชื่อทางการค้า : | ACELLBIA |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 10 mg/1ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไบโอจีนีเทค จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 8/67(NBS) |
| ชื่อสารสำคัญ : | trastuzumab |
| ชื่อทางการค้า : | ARYOTRUST 150 MG |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 150 mg/1vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอสอาร์เอส ไลฟ์ ไซเอนเซส (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 5/67(NBS) |
| ชื่อสารสำคัญ : | trastuzumab |
| ชื่อทางการค้า : | ARYOTRUST 440 MG |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 440 mg/1vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอสอาร์เอส ไลฟ์ ไซเอนเซส (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 6/67(NBS) |
| ชื่อสารสำคัญ : | bevacizumab |
| ชื่อทางการค้า : | AVAMAB |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 25 mg/1ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อัลลายแอนซ์ ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 2/67(NBS) |
| ชื่อสารสำคัญ : | abiraterone acetate |
| ชื่อทางการค้า : | ABIRATERONE 500 EURODRUG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แปซิฟิค เฮลธ์แคร์ (ไทยแลนด์) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15009/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | hyaluronate sodium |
| ชื่อทางการค้า : | ATRI ONE INJ. |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 40 mg/2 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท คอสม่า เมดิคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 4/67(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | albendazole |
| ชื่อทางการค้า : | AZOLE-400 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 400 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เจริญเภสัชแล็บ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 29/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | hydralazine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | APRESZINE 50 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ชุมชนเภสัชกรรม จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1A 72/67 |
