ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | pyridostigmine bromide |
| ชื่อทางการค้า : | MESSAMINE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 60 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เภสัชกรรมศรีประสิทธิ์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 203/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chloroquine phosphate |
| ชื่อทางการค้า : | MALACIN |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 40 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ.เอ็น.บี.ลาบอราตอรี่ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 232/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | montelukast sodium |
| ชื่อทางการค้า : | MONTEK 10 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อินเตอร์ ฟาร์มา จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1A 31/64(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | omeprazole sodium |
| ชื่อทางการค้า : | MEPRAZ IV |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 40 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไบโอแลป จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 295/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | etoricoxib |
| ชื่อทางการค้า : | MANCOXIB-60 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 60 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ที. แมน ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 38/64(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | etoricoxib |
| ชื่อทางการค้า : | MANCOXIB-90 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 90 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ที. แมน ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 39/64(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | etoricoxib |
| ชื่อทางการค้า : | MANCOXIB-120 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 120 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ที. แมน ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 40/64(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | tolperisone |
| ชื่อทางการค้า : | MYDONO - N |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัทห้างขายยา ตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 234/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | albendazole |
| ชื่อทางการค้า : | MYCOTEL |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 15108/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | aluminium hydroxide+magnesium hydroxide |
| ชื่อทางการค้า : | MALUGEL LIQUID |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | (200 MG+200 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เจริญเภสัชแล็บ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 93/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | siponimod fumaric acid |
| ชื่อทางการค้า : | MAYZENT (0.25 MG FILM-COATED TABLETS) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 0.25 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โนวาร์ตีส (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15042/64(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | siponimod fumaric acid |
| ชื่อทางการค้า : | MAYZENT (2 MG FILM-COATED TABLETS) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โนวาร์ตีส (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15043/64(NC) |
