ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | carbocisteine |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOFLEX KIDS SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 100 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อินแพคฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 148/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium chloride |
| ชื่อทางการค้า : | MEDIC-SALINE |
| รูปแบบ : | preparation for irrigation |
| ความแรง : | 0.9 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท สหแพทย์เภสัช จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 202/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ethinylestradiol+levonorgestrel |
| ชื่อทางการค้า : | MICROLENYN 50 ED |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 50 MCG+0.125 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนสามัญนิติบุคคลโรงงานเภสัชกรรม พอนด์ เคมีคอล (ประเทศไทย) |
| เลขทะเบียน : | 2A 35/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | cyproterone+ethinylestradiol |
| ชื่อทางการค้า : | MATE-99 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 MG+35 MCG |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนสามัญนิติบุคคลโรงงานเภสัชกรรม พอนด์ เคมีคอล (ประเทศไทย) |
| เลขทะเบียน : | 2A 36/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | cyproterone+ethinylestradiol |
| ชื่อทางการค้า : | MATE - 99 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 MG+35 MCG |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนสามัญนิติบุคคลโรงงานเภสัชกรรม พอนด์ เคมีคอล (ประเทศไทย) |
| เลขทะเบียน : | 2A 43/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | MANMOX-500 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ที. แมน ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 137/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | MANMOX 250 DRY SYRUP (CHOCOLATE) |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 250 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ที. แมน ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 138/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | MANMOX 125 DRY SYRUP (CHOCOLATE) |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 125 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ที. แมน ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 139/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | MANMOX CAP |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ที. แมน ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 145/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | cefditoren |
| ชื่อทางการค้า : | MEIACT 400 MG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 400 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไทยเมจิฟาร์มาซิวติคัล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 17/64(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | meropenem |
| ชื่อทางการค้า : | MEROGRAM 1000 |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอ พี แอล ฟาร์มาไทย |
| เลขทะเบียน : | 1C 27/64(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | memantine |
| ชื่อทางการค้า : | MEMANTIA ORAL SOLUTION |
| รูปแบบ : | oral solution |
| ความแรง : | 5 mg/0.5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โปลิฟาร์ม จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 33/64(NG) |
