ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | cetylpyridinium+benzyl alcohol |
| ชื่อทางการค้า : | MILLI-THROAT |
| รูปแบบ : | lozenge |
| ความแรง : | 1.33 MG+6 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 701/68(E) |
| ชื่อสารสำคัญ : | butylscopolamine(hyoscine-n-butylbromide) |
| ชื่อทางการค้า : | MUSKOPAN SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 5 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอช.เค.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 48/68 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ticagrelor |
| ชื่อทางการค้า : | MEDGLOR 60 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 60 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอสอาร์เอส ไลฟ์ ไซเอนเซส (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 28/68(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | ticagrelor |
| ชื่อทางการค้า : | MEDGLOR 90 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 90 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอสอาร์เอส ไลฟ์ ไซเอนเซส (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 29/68(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | aciclovir |
| ชื่อทางการค้า : | MONIRAX-400 TABLET |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 400 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ที.แมน ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 18/68 |
| ชื่อสารสำคัญ : | aciclovir |
| ชื่อทางการค้า : | MONIRAX-800 TABLET |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 800 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ที.แมน ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 19/68 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Molnupiravir |
| ชื่อทางการค้า : | MOLNATRIS |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เวียร์ทริศ ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 86/68(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | moxifloxacin |
| ชื่อทางการค้า : | MAHAFLOX |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อินฟินิตี้ ฟาร์มาซูติคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 84/68(NG) |
