ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | hexylresorcinol |
| ชื่อทางการค้า : | MUCINEX INSTASOOTHE (ELDERBERRY & WILD CHERRY) |
| รูปแบบ : | lozenge |
| ความแรง : | 2.0 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เรกคิทท์ เบนคีเซอร์ เฮลธ์แคร์ แมนูแฟคเจอร์ริ่ง (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 8/64(E) |
| ชื่อสารสำคัญ : | oxymetazoline hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | MUCINEX SINUS-MAX SEVERE NASAL CONGESTION RELIEF SINUS & ALLERGY NASAL SPRAY |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 0.05 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เรกคิทท์ เบนคีเซอร์ เฮลธ์แคร์ แมนูแฟคเจอร์ริ่ง (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 45/61(E) |
| ชื่อสารสำคัญ : | magnesium hydroxide |
| ชื่อทางการค้า : | M.O.M. |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 300 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อเมริกันบริติช จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 722/68(E) |
| ชื่อสารสำคัญ : | aluminium hydroxide+magnesium hydroxide+simethicone |
| ชื่อทางการค้า : | MACHTO GEL |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | (850 MG+400 MG+50 MG)/15 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอดวานซ์ ฟาร์มาซูติคอล แมนูเฟคเจอริ่ง จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 5/68 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Apixaban |
| ชื่อทางการค้า : | MEIPIXA |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไทยเมจิฟาร์มาซิวติคัล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 14/68(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | milrinone |
| ชื่อทางการค้า : | MILRINONE INJECTION (22.5 MG) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 22.5 mg/150 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โอลิค (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 9/62(E) |
| ชื่อสารสำคัญ : | micafungin |
| ชื่อทางการค้า : | MICAFUNGIN NIKP FOR INJECTION 50 MG/VIAL |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 50 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท นิชิอิโคะ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 37/68(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | micafungin |
| ชื่อทางการค้า : | MYCACORD 50 |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 50 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอคคอร์ด เฮลท์แคร์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 43/68(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | Molnupiravir |
| ชื่อทางการค้า : | MONOVIR (200 MG) |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 19/68(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | ibuprofen |
| ชื่อทางการค้า : | M-FEN |
| รูปแบบ : | film coated tablet |
| ความแรง : | 400 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด บีเอฟเอส จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 32/68 |
| ชื่อสารสำคัญ : | tramadol hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | MADOLCAP |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไทยแจแปนแลบบอเรเตอรี่ส์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 13/68 |
| ชื่อสารสำคัญ : | metronidazole |
| ชื่อทางการค้า : | METRONIDAZOLE TABLET |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอช.เค.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 16/68 |
