ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | tirzepatide |
| ชื่อทางการค้า : | MOUNJARO 10 MG KWIKPEN |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 10 mg/dose (0.6 ml) pre-filled pen |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ซิลลิค ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 43/67(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | tirzepatide |
| ชื่อทางการค้า : | MOUNJARO 12.5 MG KWIKPEN |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 12.5 mg/dose (0.6 ml) pre-filled pen |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ซิลลิค ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 44/67(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | tirzepatide |
| ชื่อทางการค้า : | MOUNJARO 15 MG KWIKPEN |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 15 mg/dose (0.6 ml) pre-filled pen |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ซิลลิค ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 45/67(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | butylscopolamine(hyoscine-n-butylbromide) |
| ชื่อทางการค้า : | MUSKOPAN TABLET |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอช.เค.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 123/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | metformin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | METFORIN-500 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โมเดิร์น ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 124/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | metoprolol tartrate |
| ชื่อทางการค้า : | METOPRESS 100 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ชุมชนเภสัชกรรม จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1A 126/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | medicinal charcoal |
| ชื่อทางการค้า : | MASACARBON |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 260 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท พอนด์ เคมีคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 127/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | minoxidil |
| ชื่อทางการค้า : | MONUDIL TABLET |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอช.เค.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 130/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betahistine dihydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | MERSON-16 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 16 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท พอนด์ เคมีคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 1/68 |
| ชื่อสารสำคัญ : | montelukast sodium |
| ชื่อทางการค้า : | MONTEKAS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อินเตอร์ ฟาร์มา จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1A 703/68(E) |
| ชื่อสารสำคัญ : | mometasone |
| ชื่อทางการค้า : | MONASAL NASAL SPRAY |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 50 mcg/1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แปซิฟิค เฮลธ์แคร์ (ไทยแลนด์) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15088/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | botulinum toxin type A |
| ชื่อทางการค้า : | METATOX |
| รูปแบบ : | lyophilized powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 100 unit/1vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เมดี้ท้อกซ์ (ไทยแลนด์) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 26/67(NB) |
