ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | diclofenac sodium |
| ชื่อทางการค้า : | MASAREN |
| รูปแบบ : | film coated tablet |
| ความแรง : | 25 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท พอนด์ เคมีคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 186/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | memantine |
| ชื่อทางการค้า : | MEMXA ORAL SOLUTION |
| รูปแบบ : | oral solution |
| ความแรง : | 5 mg/0.5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ยูนีซัน จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 50/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | montelukast sodium |
| ชื่อทางการค้า : | MONTELUKAST SANDOZ |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แซนดอส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 49/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | manidipine |
| ชื่อทางการค้า : | MONET |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 55/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | cefditoren |
| ชื่อทางการค้า : | MAXTOR 100 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ฐิติรัตน์สานนท์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 72/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | tenofovir alafenamide fumarate |
| ชื่อทางการค้า : | MYTAFF |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 25 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เวียร์ทริศ ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 29/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | bupivacaine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | MARCAINE SPINAL, SOLUTION 5 MG/ML |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เจ เอส วิชั่น จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 70/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | topiramate |
| ชื่อทางการค้า : | MACROMATE 25 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 25 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แมคโครฟาร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 56/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | topiramate |
| ชื่อทางการค้า : | MACROMATE 50 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แมคโครฟาร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 57/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | Vitamin B-complex, other combinations |
| ชื่อทางการค้า : | MULTIVITAMIN SYRUP WITH LYSINE |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท พรอคเตอร์ แอนด์ แกมเบิล เทรดดิ้ง (ประเทศไทย) |
| เลขทะเบียน : | 2C 5/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | metoprolol tartrate |
| ชื่อทางการค้า : | MEPROLOL |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ยูโทเปี้ยน จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 25/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | thiamazole (methimazole) |
| ชื่อทางการค้า : | METHIMA |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ยูเมด้า จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 2/63 |
