ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | carbachol |
| ชื่อทางการค้า : | MIOSTAT |
| รูปแบบ : | injection for intraocular |
| ความแรง : | 0.1 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | อัลคอน แลบอราทอรีส์(ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 236/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | timolol+dorzolamide |
| ชื่อทางการค้า : | MARDOZIA EYE DROPS SOLUTION |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | (5 MG+20 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ซิมเจนส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 1/58(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | tetryzoline |
| ชื่อทางการค้า : | MANO EYE DROPS |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 0.5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 491/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | antazoline hydrochloride+tetrahydrozoline hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | MILLIOPH EYEDROP |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | (0.5 MG+0.4 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | มิลลิเมด บีเอฟเอส จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 9/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | hypromellose (hydroxypropyl methyl cellulose ) |
| ชื่อทางการค้า : | MILTEAR |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 3 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | มิลลิเมด บีเอฟเอส จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 296/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | acetylcysteine |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOMIX |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 200 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ภิญโญฟาร์มาซี, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 126/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | gadobenic acid |
| ชื่อทางการค้า : | MULTIHANCE |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 334 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | อินเตอร์ฟาร์มาแคร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 45/53(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | Multivitamins, other combinations |
| ชื่อทางการค้า : | MAMARINE L-LYSINE AND MULTIVITAMIN |
| รูปแบบ : | oral solution |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 35/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Multivitamins, other combinations |
| ชื่อทางการค้า : | MAMARINE L-LYSINE AND MULTIVITAMIN FORTE |
| รูปแบบ : | oral solution |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 36/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | bupivacaine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | MARCAINE SPINAL HEAVY, SOLUTION 5MG/ML |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เจ เอส วิชั่น |
| เลขทะเบียน : | 1C 25/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | moxifloxacin |
| ชื่อทางการค้า : | MOXI-MAC EYE DROPS |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แม็กซิมอินเตอร์คอร์ปอร์เรชั่น จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 22/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | bortezomib |
| ชื่อทางการค้า : | MYBORTE |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 3.5 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ด็อกเตอร์ เรดดี้ส์ แลบบอราทอรี่ส์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 63/62(NG) |
