ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | phenylephrine+brompheniramine |
| ชื่อทางการค้า : | MINRA INFANT DROPS |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (5 MG+4 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 137/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenylephrine+brompheniramine |
| ชื่อทางการค้า : | MINRA |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 MG+4 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 97/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenylephrine+brompheniramine |
| ชื่อทางการค้า : | MEDITAPP |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 7.5 MG+4 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูโทเปี้ยน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 474/31 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dichlorobenzyl alcohol+amylmetacresol |
| ชื่อทางการค้า : | MYBACIN OTC LEMON |
| รูปแบบ : | lozenge |
| ความแรง : | 1.2 MG+0.6 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 2A 1/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dichlorobenzyl alcohol+amylmetacresol |
| ชื่อทางการค้า : | MYBACIN OTC ORANGE |
| รูปแบบ : | lozenge |
| ความแรง : | 1.2 MG+0.6 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 2A 2/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dichlorobenzyl alcohol+amylmetacresol |
| ชื่อทางการค้า : | MYBACIN OTC MINT |
| รูปแบบ : | lozenge |
| ความแรง : | 1.2 MG+0.6 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 2A 3/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | menthol |
| ชื่อทางการค้า : | MYBACIN THROAT MINT |
| รูปแบบ : | lozenge |
| ความแรง : | 2.68 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 10/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | MANOTALIN (INJECTION) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 0.5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 7/36 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | MANOTALIN ( SYRUP ) |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 1.5 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 190/35 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | MANOTALIN TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 331/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | MANOTALIN TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 652/38 |
| ชื่อสารสำคัญ : | procaterol hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | MEPTIN (SYRUP) |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 25 mcg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | อินเตอร์ไทย ฟาร์มาซูติเคิ้ล แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 156/41 |
