ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | mebendazole |
| ชื่อทางการค้า : | MEBENZOLE - 500 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | นิวไลฟ์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1185/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mebendazole |
| ชื่อทางการค้า : | MENTIDA 500 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอช.เค.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 276/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | albendazole |
| ชื่อทางการค้า : | MESIN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูนีซัน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 431/40 |
| ชื่อสารสำคัญ : | albendazole |
| ชื่อทางการค้า : | MANOZIDE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 294/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | pyrantel pamoate |
| ชื่อทางการค้า : | MEZATRIN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 360 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เคมีภัณฑ์ เมดิคอล จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 179/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | niclosamide |
| ชื่อทางการค้า : | MANOVERM |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 746/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | oxymetazoline hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | METZODIN |
| รูปแบบ : | nasal drop |
| ความแรง : | 0.05 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เภสัชกรรมศรีประสิทธิ์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 241/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mometasone |
| ชื่อทางการค้า : | MOMETASONE SANDOZ |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 50 mcg/1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | แซนดอส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 65/59(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | Dexpanthenol |
| ชื่อทางการค้า : | MAR PLUS 5% NASAL SPRAY |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 50 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สตาดา (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 77/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenylephrine+brompheniramine |
| ชื่อทางการค้า : | MEXY SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (5 MG+2 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | มิลลิเมด จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 30/47 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenylephrine+brompheniramine |
| ชื่อทางการค้า : | MINRA |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (5 MG+2 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 7/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenylephrine+brompheniramine |
| ชื่อทางการค้า : | MINRA |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (5 MG+2 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 113/53 |
