ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | azithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | MANAZITH CAPSULE |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ที. แมน ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 8/60(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | azithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | MEITHROMAX (FOR ORAL SUSPENSION) |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 200 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 7/60(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | azithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | MANAZITH DRY SYRUP |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 200 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ที. แมน ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 2/61(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | clindamycin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | MILLDA |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 150 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟีฮาแล็บ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 225/54 |
| ชื่อสารสำคัญ : | gentamicin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | MANOGENTA EYE DROP |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 40 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 240/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ofloxacin |
| ชื่อทางการค้า : | MIFLOXIN 100 MG TABLET |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ชุมชนเภสัชกรรม จำกัด (มหาชน), บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1194/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ofloxacin |
| ชื่อทางการค้า : | MIFLOXIN 200 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ชุมชนเภสัชกรรม จำกัด (มหาชน), บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 146/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ciprofloxacin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | MICROFLOX - 250 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แอตแลนต้า เมดดิคแคร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 28/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ciprofloxacin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | MEIPHOX |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 144/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ciprofloxacin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | MICROFLOX-500 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แอตแลนต้า เมดดิคแคร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 22/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | norfloxacin |
| ชื่อทางการค้า : | MANO FLOX - 100 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 748/40 |
| ชื่อสารสำคัญ : | norfloxacin |
| ชื่อทางการค้า : | MANO FLOX-200 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 749/40 |
