ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | ceftriaxone sodium |
| ชื่อทางการค้า : | MONOTAX 1 GM. INJECTION |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ภิญโญฟาร์มาซี, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 237/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | cefoperazone |
| ชื่อทางการค้า : | MEDOCEF |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ภิญโญฟาร์มาซี, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 56/54 |
| ชื่อสารสำคัญ : | cefditoren |
| ชื่อทางการค้า : | MEIACT FINE GRANULES |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 100 mg/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยเมจิฟาร์มาซิวติคัล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 113/47(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | cefditoren |
| ชื่อทางการค้า : | MEIACT TABLETS 100 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยเมจิฟาร์มาซิวติคัล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1B 4/49(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | cefditoren |
| ชื่อทางการค้า : | MEIACT TABLETS 100 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยเมจิฟาร์มาซิวติคัล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 103/45(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | cefditoren |
| ชื่อทางการค้า : | MEIACT 200 MG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยเมจิฟาร์มาซิวติคัล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 79/56(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | meropenem |
| ชื่อทางการค้า : | MONEM |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบโอแลป จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 11/50(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | meropenem |
| ชื่อทางการค้า : | MAPENEM (1 G. INJECTION) |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 56/50(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | meropenem |
| ชื่อทางการค้า : | MERO |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ภิญโญฟาร์มาซี, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 47/58(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | meropenem |
| ชื่อทางการค้า : | MEROAC 1 G |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ฐิติรัตน์สานนท์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 37/59(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | meropenem |
| ชื่อทางการค้า : | MAPENEM (500 MG. INJECTION) |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 500 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 55/50(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | meropenem |
| ชื่อทางการค้า : | MERONEM |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 500 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ซูมิโตโม ฟาร์มา (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 58/60(N) |
